ศว.พระนครศรีอยุธยา ดำเนินการประชาสัมพันธ์การจัดกิจกรรม และแจกแผ่นพับให้กับประชาชนทั่วไป เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมการเรียนรู้ ครบรอบ 1 ปี
วันที่ 18 พฤษภาคม 2567 นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครูรักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วยข้าราชการ และบุคลากรดำเนินการประชาสัมพันธ์การจัดกิจกรรม และแจกแผ่นพับให้กับประชาชนทั่วไป เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมการเรียนรู้ ครบรอบ 1 ปี
ณ วัดเกาะแก้ว จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2024/05/670518.1-709x1024.jpg)