ศว.พระนครศรีอยุธยา ดำเนินการจัดพิธีทำบุญครบรอบ 25 ปี วันคล้ายวันก่อตั้งศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา
วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครู รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วยข้าราชการ พนักงานราชการ และบุคลากร ร่วมกันทำพิธีไหว้ศาลพระภูมิ ศาลเจ้าที่ สักการะพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่ 4) พระบิดาแห่งวิทยาศาสตร์ไทย และทำบุญเลี้ยงพระเนื่องในโอกาสวันก่อตั้งศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา ครบรอบ 25 ปี
ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2024/05/670521.1-709x1024.jpg)