ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดโครงการวิทย์น่ารู้ สู่ชุมชน Science @home ให้กับนักศึกษาศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวขวัญอิสรา ทองโคตร ครู รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้ นางสาวทิพวรรณ ผ่านเมือง ตำแหน่ง ครู และคณะ จัดโครงการวิทย์น่ารู้ สู่ชุมชน Science @home ให้กับนักศึกษาศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี โดยมีกิจกรรมการเรียนรู้ ดังนี้ กิจกรรมการเรียนรู้หอมๆ ชื่นใจ (ยาดมสมุนไพร) กิจกรรมการเรียนรู้ชาหลากสี กิจกรรมการเรียนรู้สะอาดหอมอโรม่า ด้วยน้ำยา D.I.Y. (น้ำยาซักผ้า/น้ำยาปรับผ้านุ่ม) และกิจกรรมการเรียนรู้ D.I.Y. สเปรย์ตะไคร้หอมไล่ยุง
ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2024/02/670220.1-709x1024.jpg)