ศว.พระนครศรีอยุธยา ร่วมเฝ้ารับเสด็จพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เสด็จพระราชดำเนินไปทรงประกอบพิธีสมโภชพระพุทธไตรรัตนนายก ครบ ๗๐๐ ปีและทรงห่มผ้าทรงสะพักถวายพระพุทธไตรรัตนนายก
วันที่ 1 เมษายน 2567 นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครู รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วย ข้าราชการและพนักงานราชการ ร่วมเฝ้ารับเสด็จพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เสด็จพระราชดำเนินไปทรงประกอบพิธีสมโภชพระพุทธไตรรัตนนายก ครบ ๗๐๐ ปีและทรงห่มผ้าทรงสะพักถวายพระพุทธไตรรัตนนายก
ณ วัดพนัญเชิงวรวิหาร จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2024/04/670401.1-1-709x1024.jpg)