ศว.พระนครศรีอยุธยา เข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการออนไลน์ “เล่าเรื่องให้เป็นเสียง”
วันที่ 28 มีนาคม 2567 นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครู รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้ นางสาวขวัญอิสรา ทองโคตร ตำแหน่ง ครู นางสาวทิพวรรณ ผ่านเมือง ตำแหน่ง ครู และนางสาวกมลชนก ตะสาริกา ตำแหน่ง นักวิชาการศึกษา เข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการออนไลน์ “เล่าเรื่องให้เป็นเสียง” ครั้งที่ 2 จัดโดย ศูนย์เรียนรู้สุขภาวะ สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.) ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ โปรแกรม Zoom Meeting
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2024/03/670328.3-709x1024.jpg)