ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดฉายภาพยนตร์วิทยาศาสตร์เพื่อการเรียนรู้ ครั้งที่ 19 (Science Film Festival 2023) ให้กับนักเรียนโรงเรียนจิ่นเต๊อะแก่งคอย อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
วันที่ 18 ธันวาคม 2566 นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครู รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้ นางสาวขวัญอิสรา ทองโคตร ตำแหน่ง ครู และคณะ จัดกิจกรรมฉายภาพยนตร์ในเทศกาลภาพยนตร์วิทยาศาสตร์เพื่อการเรียนรู้ ครั้งที่ 19 ให้กับนักเรียนโรงเรียนจิ่นเต๊อะแก่งคอย อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
ณ โรงเรียนจิ่นเต๊อะแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2023/12/661218.2-709x1024.jpg)