ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดกิจกรรมค่าย STEM สร้างนักวิทย์ สนุกคิดนอกห้องเรียน ให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์) อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
วันที่ 24 มีนาคม 2566 นายธีรภัทร อินทร์ศวร ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้นางสาวกมลชนก ตะสาริกา นักวิชาการศึกษา และคณะ จัดกิจกรรมค่าย STEM สร้างนักวิทย์ สนุกคิดนอกห้องเรียน ให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์) อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ณ โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์)
อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2023/03/660324.1-709x1024.jpg)