ศว.พระนครศรีอยุธยา นิเทศการจัดกิจกรรมค่าย STEM สร้างนักวิทย์ สนุกคิดนอกห้องเรียน ให้กับนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 – 6 โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์) อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
วันที่ 23 มีนาคม 2566 นายธีรภัทร อินทร์ศวร ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครูชำนาญการพิเศษ และนางเสาวนีย์ เสระพล ตำแหน่ง ครู เดินทางไปนิเทศการจัดกิจกรรมค่าย STEM สร้างนักวิทย์ สนุกคิดนอกห้องเรียน ให้กับนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 – 6 โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์) อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ณ โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์) อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2023/03/660323.2-709x1024.jpg)