ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดกิจกรรมวิทย์น่ารู้ สู่ชุมชน Science @home ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ให้กับนักศึกษา กศน.อำเภอนครหลวง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2566 นายธีรภัทร อินทร์ศวร ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานในพิธี และเป็นผู้มอบวุฒิบัตร ให้กับคณะครูและนักศึกษา กศน.อำเภอนครหลวง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ที่เข้ามาร่วมกิจกรรมวิทย์น่ารู้ สู่ชุมชน Science @home ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566
ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2023/02/660210.1-709x1024.jpg)