ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดค่ายวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม ให้กับนักศึกษาศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
วันที่ 17 – 18 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครู รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้ นางสาวกมลชนก ตะสาริกา ตำแหน่ง นักวิชาการศึกษา และคณะ จัดค่ายวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม ในรูปแบบสนุกคิดกับโครงงานวิทยาศาสตร์ ให้กับนักศึกษาศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ณ ท่าชัยโฮมสเตย์ จังหวัดนครนายก
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2024/02/670218.1-709x1024.jpg)