ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ สำหรับนักศึกษา กศน. ระดับพื้นที่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 “ด้านการใช้และการอนุรักษ์พลังงานไฟฟ้า เพื่อชีวิตและสังคม” และโครงงานวิทยาศาสตร์ด้านสิ่งแวดล้อม ประเภทนวัตกรรมจากขยะ และประเภทนวัตกรรมการจัดการขยะ โดยมีนายพานิช ศรีงาม ประธานกรรมการสถานศึกษา เป็นประธานในพิธีเปิด
วันที่ 29 มิถุนายน 2566 นางสาวขวัญกมล แก้วคง ครู รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้นางสาวขวัญอิสรา ทองโคตร ตำแหน่งครู และคณะจัดการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ สำหรับนักศึกษา กศน. ระดับพื้นที่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 “ด้านการใช้และการอนุรักษ์พลังงานไฟฟ้า เพื่อชีวิตและสังคม” และโครงงานวิทยาศาสตร์ด้านสิ่งแวดล้อม ประเภทนวัตกรรมจากขยะ และประเภทนวัตกรรมการจัดการขยะ โดยมีนายพานิช ศรีงาม ประธานกรรมการสถานศึกษา เป็นประธานในพิธีเปิด
ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2023/07/660629.2-709x1024.jpg)