ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดกิจกรรมโครงการ CCF LearnSmart (นวัตกรอาสาขับเคลื่อนการเรียนรู้ในชุมชน) โดยจัดกิจกรรมการเรียนรู้ ค่ายทักษะนักวิทย์ ให้กับนักเรียนระดับชั้นอนุบาลถึงระดับชั้นประถมศึกษา โรงเรียนบ้านทุ่งตาแก้ว อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
วันที่ 26 มกราคม 2566 นายธีรภัทร อินทร์ศวร ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้นางสาวทิพวรรณ ผ่านเมือง ครูผู้ช่วย และคณะ จัดกิจกรรมโครงการ CCF LearnSmart (นวัตกรอาสาขับเคลื่อนการเรียนรู้ในชุมชน) โดยจัดกิจกรรมการเรียนรู้ ค่ายทักษะนักวิทย์ ให้กับนักเรียนระดับชั้นอนุบาลถึงระดับชั้นประถมศึกษา โรงเรียนบ้านทุ่งตาแก้ว อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
ณ โรงเรียนบ้านทุ่งตาแก้ว อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2023/01/650126.1.jpg)