ศว.พระนครศรีอยุธยา จัดกิจกรรมค่าย STEM สร้างนักวิทย์ สนุกคิดนอกห้องเรียน ให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย โรงเรียนปากกรานพิทยา อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
วันที่ 19 มกราคม 2566 นายธีรภัทร อินทร์ศวร ผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษาพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้นางสาวกมลชนก ตะสาริกา นักวิชาการศึกษา และคณะ จัดกิจกรรมค่าย STEM สร้างนักวิทย์ สนุกคิดนอกห้องเรียน ให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย โรงเรียนปากกรานพิทยา อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ณ โรงเรียนปากกรานพิทยา อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ay-sci.go.th/aynew/wp-content/uploads/2023/01/650119.1-709x1024.jpg)